Home Labarai NNPCL ya ciyo bashin dala biliyan uku daga bankin AFREXIM

NNPCL ya ciyo bashin dala biliyan uku daga bankin AFREXIM

Kamfanin mai na Najeriya, NNPCL, ya sanya hannu kan wata yarjejeniya da bankin Afreximbank mai hada-hadar kayayyaki a ciki da wajen Afrika don samar da dala biliyan uku ta gaggawa da za a biya bashin ɗanyen mai da su.

Wata sanarwa da NNPCL ya fitar a yau Laraba ta ce an ƙulla yarjejeniyar ne a hedikwatar bankin da ke birnin Alƙahira na ƙasar Masar.

Kamfanin ya ce wannan yarjejeniya za ta taimaka wa shirin gwamnatin Najeriya na samar da daidaito a kasuwar canjin kuɗi da kuma bunƙasa darajar naira.

A makon da ya gabata darajar nairar ta yi faɗuwa mafi muni a tarihi, inda aka canzar da dala ɗaya kan N970 a kasuwar bayan fage – kafin ta ɗan farfaɗo zuwa N790 a ranar Talata.

Lamarin na faruwa ne tun bayan da Shugaba Tinubu ya sauya tsarin canjin kuɗin zuwa na kasuwa ta yi halinta kan darajar naira a watan Yuni.

BBC Hausa


Discover more from Albarka Radio

Subscribe to get the latest posts sent to your email.